ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ข้อชี้แจงจากเว็ปถึง กลุ่มลูกบ้าน - หน้าใหม่ เรื่อง จำกัดจำนวน การโพสต์

• กระทู้นี้ถูกล็อค กระทู้นี้ถูกล็อค
มี 60 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Peter

คนรักลุง

• ผู้ดูแลเว็บผู้ดูแล OL
  • 439 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 กุมภาพันธ์ 2012 - 03:47 AM

เนื่องจากช่วงนี้ เว็ปเรามีผู้สมัครเป็นสมาชิกเข้ามาเพื่อเข้ามาเยี่ยมชม เป็นจำนวนมาก
แต่มีสมาชิกบางกลุ่ม ที่พยายามข้ามขั้นตอนการเป็นสมาชิกของเรา โดยใช้วิธี โพสต์ข้อความต่างๆนาๆ ปั้มกระทู้บ้าง อะไรอย่างอื่นบ้าง
ผมดูแล้ว ไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรต่อเว็ปเราเลย ที่ผมอยากให้ทุกคนมาโพสต์ข้อความ เพื่อเป็นสีสันของเว็ป หรือโพสต์ข้อมูลที่เป็นสาระมาแบ่งปันกัน

ด้วยเหตุนี้ ผมจึงขอจำกัดสิทธิ์สมาชิกหน้าใหม่ ให้โพสต์ได้วันละ 10 ข้อความ และการโพสต์ข้อความ ไม่ว่าจะเป็นกี่ครั้ง ถ้าโพสต์ติดต่อกันภายใน 15 นาที จะนับเป็น 1 โพสต์ และนับจำนวนโพสต์ทั้งหมดต่อวัน รวมแล้วโพสต์ได้ไม่เกินวันละ 10 โพสต์ เช่น ภายใน 15 นาที คุณโพสต์ไป 10 ครั้ง จะถูกนับเพียง 1 ครั้ง เพราะยังไม่ครบช่วงเวลา (ทุก 15นาที) ที่จะนับเพิ่ม หรือเช่นคุณโพสต์ไปเพียง 2 ครั้ง ภายในเวลา 20 นาที จะถูกนับเป็น 2 ครั้ง เพราะจะแบ่งนับเป็นช่วงๆ ละ 15 นาที ตามที่บอกครับ

หากเกินนี้ต้องรออีก 24 ชั่วโมง เพราะผมจะต้องรอให้ทืมงานตรวจสอบกระทู้ ที่คุณโพสต์ไว้ว่าเรียบร้อยดีหรือไม่ หากไม่เรียบร้อยหรือมีการลักไก่ จะปรับ แบนจากการเป็นสมาชิก สถานเดียว

ท่านใด ที่ต้องการเป็นสมาชิก หรือหาข้อมูลมาโพสต์ แล้วติดตรงข้อจำกัด 10 ข้อความต่อวันให้อีเมล์มาหาผม ---> olderman@oldermanlover.com พร้อมแจ้งให้ทราบด้วยว่า จะโพสต์กระทู้ชื่ออะไร ในหมวดไหน และแนบข้อความที่ต้องการโพสต์มาด้วย หากเป็นประโยนช์หรือผ่านการพิจารณ์ผมจะปรับเลื่อนให้เป็น กลุ่ม ม.ต้น หรือ กลุ่มสมาชิกของเว็ปทันทีครับ

ท่านใด มีข้อเสนอแนะ ผมยินดีรับฟังครับ.....ภาพที่โพสต์

อนึ่ง เว็ปขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน ช่วยปฏิบัติตาม เพื่อช่วยให้ web สามารถดำเนินงานได้ถูกต้องตามกฏหมาย

เนื่องด้วย Web Oldermanlover เป็น web ที่ให้สาระความรู้และบันเทิงสำหรับผู้ใหญ่ที่บรรลุนิติภาวะแล้วเท่านั้น จึงต้องคัดกรองสมาชิกที่บรรลุนิติภาวะ มีอายุ ๒๐ ปีบริบูรณ์ (กฏหมาบังคับใช้เรื่องอายุ เหมือนสถานแหล่งบรรเทิงกลางคืนทั่วไป) ดังนั้น จึงใคร่ขอร้องให้สมาชิกท่านใด ที่ยังไม่ได้กรอกอายุของท่าน กรุณากลับเข้าไปที่ profile ของท่าน แล้วกรอกอายุตามเป็นจริงด้วยนะครับ หากตรวจพบว่าท่านฝ่าฝืนโดยไม่ประฏิบัติตาม หรือสงสัยว่าว่าท่านยังเป็นเยาวชน หรืออายุไม่ถึงกฏหมายกำหนด สมาชิกภาพของท่านอาจถูกแบนทิ้งนะครับ

#2 Guest_ติงลี่_*

• ขาจร

โพสต์เมื่อ 12 กุมภาพันธ์ 2012 - 01:15 PM

ยินดีและรับทราบครับ

#3 อ้วน

ผู้ใหญ่บ้าน บ้านOlderMan Lover

• กำลังจะลบออกจากระบบ
  • 341 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 กุมภาพันธ์ 2012 - 01:20 PM

ปฎิบัติ ครับผม

#4 ลุงนก

กำนัน บ้านOlderMan Lover

• 1,200 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 กุมภาพันธ์ 2012 - 02:36 PM

เห็นดีด้วยครับ คุณ Peter
ตอนนี้ มีการปั้มกระทู้กันมากมาย
ทำให้เว็ปดูน่าเบื่อ
เมื่อมีการจัดระเบียบ คงทำให้เว็ปดูดีขึ้นครับ

และ OL 3.0 ใหม่ ชอบมากครับ

แก้ไขโดย ลุงนก 12 กุมภาพันธ์ 2012 - 04:56 PM

#5 AinBkk

ผู้ใหญ่บ้าน บ้านOlderMan Lover

• ถูกแบน
  • 410 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 กุมภาพันธ์ 2012 - 12:09 PM

ผมเคยโพสไว้กระทู้เดียว อ้อ..ไม่ใช่สิครับ สองกระทู้ (ซ้ำกันโดยไม่ได้ตั้งใจ จะลบออกอันหนึ่งแต่ทำไม่เป็นครับ) ที่จริงอยากหาเรื่องราวมาโพสบ้าง แต่ไม่รู้จะไปหาข้อมูลมาจากไหนครับ อยากช่วยให้เว็บกระเตื้องขึ้นเยอะ ๆ เว็บนี้จะได้อยู่กับสังคมพวกเราตลอดไป ตอนนี้ที่ทำได้ก็คือพยายามแสดงความคิดเห็นในหัวข้อที่เพื่อน ๆ พี่น้อง เอามาโพสกันไว้ครับ
รบกวนถามนิดส์นึงครับ "การปั้มกระทู้คืออะไรครับ? แล้วทำไมต้องทำอย่างนั้นด้วยครับ? งง!!!!" ขอบคุณมาล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับผม

#6 Guest_ติงลี่_*

• ขาจร

โพสต์เมื่อ 13 กุมภาพันธ์ 2012 - 08:47 PM

ผมเคยโพสไว้กระทู้เดียว อ้อ..ไม่ใช่สิครับ สองกระทู้ (ซ้ำกันโดยไม่ได้ตั้งใจ จะลบออกอันหนึ่งแต่ทำไม่เป็นครับ) ที่จริงอยากหาเรื่องราวมาโพสบ้าง แต่ไม่รู้จะไปหาข้อมูลมาจากไหนครับ อยากช่วยให้เว็บกระเตื้องขึ้นเยอะ ๆ เว็บนี้จะได้อยู่กับสังคมพวกเราตลอดไป ตอนนี้ที่ทำได้ก็คือพยายามแสดงความคิดเห็นในหัวข้อที่เพื่อน ๆ พี่น้อง เอามาโพสกันไว้ครับ
รบกวนถามนิดส์นึงครับ "การปั้มกระทู้คืออะไรครับ? แล้วทำไมต้องทำอย่างนั้นด้วยครับ? งง!!!!" ขอบคุณมาล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับผม

ไม่เห็นจะน่างงเลยนี่ครับ ปั๊มกระทู้ก็คือ คนที่ชอบโพส เช่น คำว่า "Thanks " "ขอบคุณ" แล้วก๊อบปี้ไปโพสในกระทู้อื่นๆซ้ำๆจนได้ 20 -30 -40 กระทู้ตามที่ตัวเองต้องการไงครับคุณ
พวกนี้มันมักง่าย เห็นแก่ตัว ไม่ใช้สมองที่มีให้เป็นประโยชน์อยากเพียงว่าตัวเองได้เข้ามาดูอะไรต่างๆให้ได้มากที่สุด ไม่คำนึงถึงว่าทีมงานเว็บเขาสรรหามาให้ไม่สนหรอกนะครับ ไม่ได้รักเว็บหรือเป็นแฟนเว็บอย่างจริงใจ

#7 berm

รองผู้ใหญ่บ้าน บ้านOlderMan Lover

• 114 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 กุมภาพันธ์ 2012 - 12:15 PM

ทำไมผมดูในไอแพดได้แต่ดูในคอมไม่ได้ครับผม

#8 AinBkk

• ถูกแบน
  • 410 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 กุมภาพันธ์ 2012 - 12:47 PM

"ขอบคุณครับพี่ติงลี่ สำหรับคำตอบ" ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้หรอกครับ ได้แต่เปิดดู อยากจะร่วมแชร์หลาย ๆ เรื่อง แต่ไม่ค่อยถนัดหรือจะเรียกว่าไม่ค่อยฉลาดกับเรื่องพวกนี้ก็ได้ 555 ไม่ว่าสังคมไหนก็มีคนเห็นแก่ตัวเยอะนะครับ แค่อยากได้สิ่งที่ตัวเองต้องการคนอื่นจะเป็นไงช่างมัน เซ็งเป็ดกับพวกนี้จริง ๆ คนทำเว็บเค้าอุตสาห์ทำมาก็ยากมากแล้ว แถมยังต้องรักษาเว็บไว้อีก ดันมาเจอคนแบบนี้.....ทำใจลำบากจริง ๆ อย่างงี้ต้องเป็นกำลังใจให้เว็บมาสเตอร์มาก ๆ สู้สู้ครับผม

#9 States

รองกำนัน บ้านOlderMan Lover

• 984 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 กุมภาพันธ์ 2012 - 07:53 PM

ผมเห็นด้วยครับ

#10 nasa2520

• 1,612 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 กุมภาพันธ์ 2012 - 10:52 PM

ขอมารับฟังและขอปฏิบัติตามครับผม ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของเวฟ และผู้ช่วยดูแลเวฟนะครับ
ที่คอยส่งข่าวสารสาระดีๆให้เหล่าสมาชิกทุกท่านได้รับชมกันนะครับ นอกจากคำขอบคุณขอบใจ
คงน้อยไป อยากให้ทุกท่านปฏิบัติตามกฏบังคับกันบ้าง บ้านหลังนี้ได้อยู่คู่กับเราตลอดไปครับผม
รักลุง และทุกท่าน จากใจ ภาพที่โพสต์

#11 aunt1981

ลูกบ้าน OlderMan Lover

• รอการยืนยันตัวตน
  • 31 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 กุมภาพันธ์ 2012 - 10:28 AM

รับทราบครับ

#12 tongdee

• 1,814 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 กุมภาพันธ์ 2012 - 04:06 PM

ผมเห็นด้วยครับ

อันที่ไม่เห็นด้วยนะมีไหมคุณน้อง สุดที่รัก

#13 Guest_Tidesan_*

• ขาจร

โพสต์เมื่อ 26 กุมภาพันธ์ 2012 - 03:08 PM

ความจริงเคยสมัครเข้ามาครับแต่แค่เข้ามาอ่านไม่ได้ลงบทความอะไรเลยครับ แล้วก็หายไปแรมปี ครั้งนี้ได้สมัครเข้ามาใหม่ครับ อยากจะมีส่วนร่วมสร้างสรรความเป็นมิตรภาพ ความเป็นเพื่อนครับผม ยังไงก็ขอฝากชื่อนี้ไว้ในอ้อมใจของใครหลายๆ คนในนี้ด้วยนะครับ จากผู้ชายที่ใช้นามว่าtidesan

#14 Lionbee1

• 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 มีนาคม 2012 - 11:38 AM

รับทราบคร้าบ

#15 Guest_กวง_*

• ขาจร

โพสต์เมื่อ 03 มีนาคม 2012 - 06:35 PM

รับทราบครับ
ขออนุโลมถ้าโพสต์ในกระทู้ตัวเอง เช่นรูปภาพ ให้รวมได้ด้วยนะครับ
เพราะเป็นของตัวเองต้งใช้เวลาพอสมควรครับ
ขอบคุณครับ

ุ้

แก้ไขโดย กวง 03 มีนาคม 2012 - 06:51 PM

#16 najohn

• 495 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 มีนาคม 2012 - 11:42 PM

ชอบเว็บนี้มากครับ ได้เจอเพื่อนใหม่ ได้ผ่อนคลายในสิ่งที่ชอบร่วมกัน เป็นประโยชน์มากครับ

#17 iminbear

• 39 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 มีนาคม 2012 - 01:18 AM

รับทราบครับ

#18 sookjai

สุขใจ

• 766 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 มีนาคม 2012 - 08:44 AM

ไม่เห็นจะน่างงเลยนี่ครับ ปั๊มกระทู้ก็คือ คนที่ชอบโพส เช่น คำว่า "Thanks " "ขอบคุณ" แล้วก๊อบปี้ไปโพสในกระทู้อื่นๆซ้ำๆจนได้ 20 -30 -40 กระทู้ตามที่ตัวเองต้องการไงครับคุณ
พวกนี้มันมักง่าย เห็นแก่ตัว ไม่ใช้สมองที่มีให้เป็นประโยชน์อยากเพียงว่าตัวเองได้เข้ามาดูอะไรต่างๆให้ได้มากที่สุด ไม่คำนึงถึงว่าทีมงานเว็บเขาสรรหามาให้ไม่สนหรอกนะครับ ไม่ได้รักเว็บหรือเป็นแฟนเว็บอย่างจริงใจ

เห็นด้วยอย่างมากมายครับ
Now looking back at all we planned, We let so many dreams Just slip through our hands
Why must we wait so long, before we see, How sad the answers to those questions can be

#19 boxbpx

• 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 มีนาคม 2012 - 01:46 AM

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

#20 bottom61

bottom

• 104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 มีนาคม 2012 - 10:19 AM

จะลบกระทู้ที่ตั้งออกต้องทำอย่างไรบ้างหาดูที่ลบไม่เจอคับแนะหน่อยน้าเพราะเบอร์โทรไม่ได้ใฃ้แล้ว