ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ชอบสังสรร ชอบร้องคาราโอเกะ

• กระทู้นี้ถูกล็อค กระทู้นี้ถูกล็อค
มี 53 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 montree00

--

• กำลังจะลบออกจากระบบ
  • 114 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 มิถุนายน 2011 - 07:56 PM

เว็บนี้ไม่ชอบคาราโอเกะหรือ? มาช่วยกันดันสิพวกท่าน ไม่เห็นมีมานัดกันเหมือนเว็บอื่นเลยรึครับ รอๆๆๆ เฉาฉิ่งฉับนะครับ

ภาพที่โพสต์ภาพที่โพสต์ภาพที่โพสต์

#2 Guest_tonruk_*

• ขาจร

โพสต์เมื่อ 28 มิถุนายน 2011 - 10:26 PM

ลงชื่อด้วยคนครับ ต้นครับ tutorkorpor@gmail.com

เว็บนี้ไม่ชอบคาราโอเกะหรือ? มาช่วยกันดันสิพวกท่าน ไม่เห็นมีมานัดกันเหมือนเว็บอื่นเลยรึครับ รอๆๆๆ เฉาฉิ่งฉับนะครับ

ภาพที่โพสต์ภาพที่โพสต์ภาพที่โพสต์

#3 tongdee

กำนัน บ้านOlderMan Lover

• เด็ก ม.ต้น
  • 1,775 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 มิถุนายน 2011 - 10:57 PM

:wee_hee: ดีครับขอเข้าร่วมชมรมด้วยคน

#4 sirichas

เด็กใหม่

• 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 มิถุนายน 2011 - 09:48 AM

:wee_hee:ช..........ชอบครับชอบร้องเพลง เก่าๆๆ นะครับ ประมาณว่า รอยไถ ที่รัก หนองหานวิมานร้าง อิอิอิอิ

#5 jacky41

รองผู้ใหญ่บ้าน บ้านOlderMan Lover

• 198 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 มิถุนายน 2011 - 10:49 AM

ส่วนผมชอบประมาณ สายัณ ยอดรัก อ่ะครับ ลูกทุ่งอิสานก็ชอบครับ

#6 tongdee

กำนัน บ้านOlderMan Lover

• 1,775 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 มิถุนายน 2011 - 03:14 PM

:s_laugh: หมอลำกะลูกทุ่งครับ

#7 สมัคร รักไทย

ลูกบ้าน OlderMan Lover

• VIPผู้สนับสนุนเว็ป
  • 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 กรกฎาคม 2011 - 03:43 PM

ลุงชอบฟังคนร้องเพลงที่ไพเราะ ชื่นชม ส่วนเพลงก็ชอบแนวเพลงไทยสากลสมัยก่อน เพลงลูกทุ่งก็ชอบแบบเพลงหวานซึ้งครับ

#8 anakin

OL Meeting ครั้งที่

• Exclusive OL Meetingผู้มาร่วมงาน OL Meeting
  • 889 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 กรกฎาคม 2011 - 08:46 PM

พี่ธานินทร์ มาสงสรรค์กันใหมวันที่ 5 กค...นี้

#9 ชัดเจน

คณบดี

• ฝ่ายปกครอง
  • 423 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 กรกฎาคม 2011 - 09:35 PM

มาช่วยดันแล้วครับเพื่อจะให้คึกคักเหมือนเวปป์อื่นๆเขาตามความเรียกร้อง เราประเภทคนแก่ก็ต้องประเภท พิทยา บุญญรัตตพันธ์ โลลิต้า ถนนราชดำเนิน หรือจะลูกทุ่งก็ขอก้าน แก้วสุพรรณ ถ้าหมอลำก็ขอ บานเย้น รากแก่นเด้อ คุณ Tanin ก็อย่านิ่งเฉยรีบปรากฎกายตามคำเชิญของคุณ Anakin ในวันที่5 นี้รายละเอียดสอบถามได้จาก insider หรือห้องแชทรูมครับ

ทุกข์หรือสุขอยู่ที่ใจเราเอง

#10 anakin

• Exclusive OL Meetingผู้มาร่วมงาน OL Meeting
  • 889 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 กรกฎาคม 2011 - 09:57 PM

ลุงชัดเจน ว่างใหมครับ ถ้าว่างค่ำเจอกันที่ ร้านบ้านสวนอโศก ริมคลองแสนแสบ ถ.อโศก นะครับ ถ้าสนใจเจอพวกเราทั้งทั้งลุงศักดิ์ พี่นิด ลุงแป๊ะ และน้องอีก4-5 ท่าน ตอบผมมาทาง PM หรือ ฝากเบอร์โทรไว้นะครับ สนุกๆ

#11 Guest_flute_*

• ขาจร

โพสต์เมื่อ 04 กรกฎาคม 2011 - 07:22 PM

อยากไปด้วยจังครับ พี่นก

#12 ตาชอบ

พ่อบ้าน ประ

• ผู้ดูแลเว็บผู้ดูแล OL
  • 2,511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 กรกฎาคม 2011 - 06:52 AM

ลุงชัดเจน ว่างใหมครับ ถ้าว่างค่ำเจอกันที่ ร้านบ้านสวนอโศก ริมคลองแสนแสบ ถ.อโศก นะครับ ถ้าสนใจเจอพวกเราทั้งทั้งลุงศักดิ์ พี่นิด ลุงแป๊ะ และน้องอีก4-5 ท่าน ตอบผมมาทาง PM หรือ ฝากเบอร์โทรไว้นะครับ สนุกๆ

สงสัยต้องนั่งเครื่อง...จาก อตรด.แล้วละพี่เจน
ถึงจะมีรถส่วนตัวแต่หาคนขับไม่ได้... น่าสงสารจัง อิอิอิ

ภาพที่โพสต์ภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์
ภาพที่โพสต์

#13 anakin

• 889 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 กรกฎาคม 2011 - 09:49 AM

ลืมเชื่อเชิญเจ้าของเว็บ ตาชอบ เรียนเชิญนะครับ ถ้าว่าง ไม่ค่อยได้คุยกัน เป็น first meeting กลุ่มเล็กๆ ของพวกเรานะครับ

#14 ชัดเจน

คณบดี

• ฝ่ายปกครอง
  • 423 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 กรกฎาคม 2011 - 02:40 PM

ขอบคุณคุณAnakin เป็นอย่างยิ่งทีมีน้ำใจที่ชวนในคราวนี้นะครับ แต่ก็เนื่องมาจากอย่างที่ตาชอบอ้างถึงนะครับ คนบ้านนอกไปไหนก็ไปลำบากอีกอย่างอายุก็มากแล้ว กำลังหาคนขับรถส่วนตัวอยู่ครับ
ถ้าได้ก็คิดว่าคราวหน้าก็คงได้มา(ถ้ายังมีโครงการที่จะนัดพบกันอย่างสม่ำเสมอ) ขอบคุณอีกครั้งครับขอให้สนุกสนานกันมากๆนะครับ

ทุกข์หรือสุขอยู่ที่ใจเราเอง

#15 ตาชอบ

พ่อบ้าน ประ

• ผู้ดูแลเว็บผู้ดูแล OL
  • 2,511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 กรกฎาคม 2011 - 03:12 PM

ตอนนี้ผมคงไปไหนลำบากครับ โดยเฉพาะยามวิกาล เพราะมีภาระครอบครัวซะแล้วสิ
ถ้าเป็นอย่างเมื่อ 7-8 ปี มาก่อนละก็ ดาวเลยละแถวเมืองกรุงเก่า ตามบนสนามเวทีที่มี
ร้านอาหารคาราโอเกะเกือบทุกที่ ถามได้บางแห่งรู้จักตาชอบดีมากเลย.....อิอิอิ

ภาพที่โพสต์
ภาพที่โพสต์
ภาพที่โพสต์

#16 Guest_อลังกาล วิเศษ_*

• ขาจร

โพสต์เมื่อ 20 กันยายน 2011 - 03:30 PM

ดีครับขอเข้าร่วมชมรมด้วยคน

ขอบคุณคุณAnakin เป็นอย่างยิ่งทีมีน้ำใจที่ชวน

#17 พิชัย

ผู้สนับสนุ

• 241 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 กันยายน 2011 - 12:09 AM

ผมชอบร้องเพลงลูกทุ่งครับอยากร้องกับตาชอบจังครับ:clap: :021:

#18 thung

ผู้สนับสนุ

• 224 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 ตุลาคม 2011 - 08:38 AM

ผมชอบ ปอง ปรีดา (เทพีเจียงใหม่)ครับ

#19 lamerpolla

๖๕/174/78 รุก ชอบดูดไอติม

• 1,310 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 ตุลาคม 2011 - 12:39 AM

ท่านใดรู้บ้างว่า จะหาซื้อหนังสือเพลงได้ทีไหน เพลงลูกกรุงหรือลูกทุ่งๆ เก่า เพลงดังในอดีต ขับร้องโดย สุเทพ วงศ์กำแหง, ชรินทร์ นันทนาคร, นริศ อารีย์, ทนงศักดิ์ ภักดีเทวา, เพ็ญศรี พุ่มชูศรี, วงจันทร์ ไพโรจน์, สวลี ผกาพรรณ, ศรีสไล สุขาติวุฒิ, สมยศ ทัศนพันธ์, ทูลทองใจ, ก้าน แก้วสุพรรณ, หรือมี website ไหนบ้าง ที่มีลงเนื้อเพลงเหล่านี้บ้าง ช่วย post ขึ้นมาบอกด้วย
หรือท่านใดมีอยู่แล้ว พอให้ยืมมาทำสำเนาแบ่งปันกันได้หรือไม่
ขอขอบพระฅุณล่วงหน้าครับ

So long farewell to the devil of paradise. ลาแล้ว สวรรค์ในแดนมาร

ฝันว่า...ท่องป่าพนาไพร เพลินไปกับพันธ์ไม้ หลากหลายสีสรร สดุดพลันตื่น...เพราะภัยในลานกว้าง เห็นวานรน้อยใหญ่ ติดตัง

英俊莫视衰鬼形 豪杰非闻恶妖声 贤孺勿管闻人事 圣明居空清静

ปัญญาชนไม่ยลอสุภะ ชวนจิตพระไม่สดับเสียงสาง บัณฑิตควรวางมิจฉาวัชชะ อรหัตมรรคพา สุขสงบเอย

#20 homealone

รองผู้ใหญ่บ้าน บ้านOlderMan Lover

• 157 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 ตุลาคม 2011 - 11:46 PM

ท่านใดรู้บ้างว่า จะหาซื้อหนังสือเพลงได้ทีไหน เพลงลูกกรุงหรือลูกทุ่งๆ เก่า เพลงดังในอดีต ขับร้องโดย สุเทพ วงศ์กำแหง, ชรินทร์ นันทนาคร, นริศ อารีย์, ทนงศักดิ์ ภักดีเทวา, เพ็ญศรี พุ่มชูศรี, วงจันทร์ ไพโรจน์, สวลี ผกาพรรณ, ศรีสไล สุขาติวุฒิ, สมยศ ทัศนพันธ์, ทูลทองใจ, ก้าน แก้วสุพรรณ, หรือมี website ไหนบ้าง ที่มีลงเนื้อเพลงเหล่านี้บ้าง ช่วย post ขึ้นมาบอกด้วย
หรือท่านใดมีอยู่แล้ว พอให้ยืมมาทำสำเนาแบ่งปันกันได้หรือไม่
ขอขอบพระฅุณล่วงหน้าครับ

Chek it out
http://www.music.old...hp?song_id=1549
http://music.thyim.c...B8%AB%E0%B8%87/

รักคนสูงวัย