ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

สอบถามเรื่องการหาแฟน คนคุย ฯลฯ ครับ (มือใหม่)

• กรุณาเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะตอบได้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 delodelo58

ลูกบ้าน OlderMan Lover

• เด็ก ม.ต้น
  • 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 เมษายน 2018 - 09:05 PM

สวัสดีครับพี่ อา และลุง ๆ ทุกท่าน

ขอเกริ่นและเล่ายาวนิดนึงนะครับ จริง ๆ สิงบอร์ด/เว็บไซต์นี้มานานมาก แต่ส่องอย่างเดียวไม่ค่อยได้ตอบหรือตั้งกระทู้ถาม บอกตามตรงว่าส่วนหนึ่งเป็นเพราะเรายังไม่ได้เปิดเผยตัวด้วย (แม้เอาจริง ๆ จะยังเด็กก็เถอะ) ตั้งแต่เรียนจนทำงาน

แต่ไม่รู้ว่าเพราะทำงานด้วยรึเปล่า ทำมาได้ซักพักแล้วบอกตามตรงว่ารู้สึกเหนื่อย ไม่ใช่แค่กับเฉพาะงาน แต่เหนื่อยกับการต้องมานั่งปิดตัวเอง เอาจริง ๆ เหง๊า เหงา ฮ่า ๆ เลยตั้งใจกับตัวเองว่าเราจะพอกับการปิดตัวเอง และเริ่มหาคนคุย หรือมากกว่านั้นซักที

แต่บอกตามตรงว่าไม่รู้จะเริ่มตรงไหนครับ ลองค้นหาคำตอบจากในเน็ตก็เยอะ แต่ 90% เหมือนจะมีแต่คำตอบจากต่างประเทศซึ่งไม่รู้ว่าจะนำมาใช้กับบ้านเราได้ไหม เช่น แนะนำให้ใช้แอพหาแฟนต่าง ๆ ไปตามบาร์เกย์ หรือไปตามงาน event ของชาวเกย์ แต่เท่าที่อ่านมาจากคนไทย เหมือนจะได้ยินว่าแอพส่วนใหญ่จะเจอแต่คนหาคู่นอนซึ่งบอกตามตรงว่าผมไม่ค่อยอยากได้แบบนั้นเท่าไร 555 อยากได้คนแบบจริงใจ จริงจังหน่อย เป็นแค่เพื่อนก็ได้ มีอะไรคุยได้หมด แล้วคุยกันไปนาน ๆ จากนั้นค่อยว่ากัน ซึ่งอันนี้ก็ไม่รู้ว่าจะเรื่องมาก และเพ้อมากไปไหม

บอกตามตรงว่ารู้สึกว่ายากเหมือนกันครับ เพราะชาวเรา เหมือนซับซ้อนกว่าเกย์ส่วนใหญ่ไปอีกระดับ ไม่ใช่แค่ต้องหาคนเพศเดียวกัน แต่ต้องแบบที่อายุเยอะกว่าเรามาก ๆ ด้วย เหมือนโอกาสที่อยู่ดี ๆ จะเจอมันยากถึงยากมากๆ (อันนี้ขอพูดตามที่เข้าใจนะครับ ถ้าผิดหรือกระทบท่านใดขออภัยด้วยครับ) เลยไม่รู้ว่าควรจะเริ่มจากตรงไหน เคยไปส่องหลายท่านใน facebook แต่เราก็ไม่รู้จักใครเลย ก็ไม่กล้าถาม ไม่กล้าคุย จึงอยากมารบกวนสอบถาม ณ แห่งนี้ ดังนี้ครับ

อยากทราบว่าปกติแล้ว เวลาชาวเราอยากที่จะมีแฟนหรือคนคุยแบบชาวเรา ปกติทำอย่างไร ใช้วิธีไหน หรือไปที่ไหนกัน เช่น มีกลุ่มไลน์ facebook ร้านอาหาร หรือบาร์อะไรรึเปล่าครับ ต้องรบกวนทุกท่านชี้นำให้ด้วยครับ แนะนำเรื่องอื่นด้วยก็ได้นะครับผม

ขอบพระคุณครับ

#2 loongtop

กำนัน บ้านOlderMan Lover

• 3,658 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 เมษายน 2018 - 10:19 PM

ก็แนะนำนะ จะหาคนจริงใจ และคบ นาน หายาก ยิ่งเป็น สว ด้วย ไม่ง่าย แต่ก็มี สว ชอบเด็กๆ ก็หาประสบการณ์ก่อนดีกว่ามั้ย

จะรู้ทันคน จะได้ไม่โดนหรอก อย่างไรก็ต้องบ้างละโดนหรอก ให้รักหรือให้หลง แล้วก็ทิ้งไป ลองค้นหาดูในกระทู้เว็บรักลุงก็มีนะ

มีมาเขียน คบคุยกันและเลิกกันไป แบบ งง ก็มี ในเว็บนี้ ก็ไปกลุ่มไลน์ หรือเฟส ก็ได้นะ เพื่อจะได้เจอคนจริงใจ ก็เห็นมี แต่จะตรงกันหรือป่าวเท่านั้น

จะหาแฟนแบบสูงวัย ไม่ง่าย เห็นรักกันแล้วก็เลิกกัน มีแต่ สว รุ่นใหญ่ ยังมีให้เห็นกันบ้าง ก็ให้โชดดี

อื่อ อีกอย่างนั้น ถ้าทำตัวดี มีสมาคาระต่อผู้ใหญ่่ ไม่โกหก กัน เดี่ยวก็จะมีมาเข้ามาเอง ไม่ต้องไปนั่งหา

#3 MACPRO

รองผู้ใหญ่บ้าน บ้านOlderMan Lover

• 173 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 เมษายน 2018 - 10:42 AM

แบบที่คุณ loongtop เสนอนั่นแหละครับ
การจะหา สว ที่เข้าใจจริงจังด้วยนั้น มันก็ไม่ได้ง่าย
แต่ก็ไม่แน่สำหรับบางคนที่อาจจะโชคดี

#4 car.x

รองผู้ใหญ่บ้าน บ้านOlderMan Lover

• 194 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 เมษายน 2018 - 09:14 PM

เดี๋ยวนี้ผมว่าหาไม่ยากเหมือนเมื่อก่อนนะครับ บ้านนอกๆอย่างผม ยังมีลุงๆมานั่งกินเหล้าด้วยประจำ...
หากแม้นมีรักแท้ จะดูแลกันตลอดไป

#5 loongtop

กำนัน บ้านOlderMan Lover

• 3,658 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 เมษายน 2018 - 10:35 AM

เดี๋ยวนี้ผมว่าหาไม่ยากเหมือนเมื่อก่อนนะครับ บ้านนอกๆอย่างผม ยังมีลุงๆมานั่งกินเหล้าด้วยประจำ...

อื่อ ต้องดูอายุ ด้วยนะครับ คุณกับ คนที่โพสต์กระทู้ ห่างเยอะนะ 

ถ้าคุณอายุตามโปรไฟล์ ไม่เป็นไร หาได้ กินเหล้า วัยใกล้เคียงกัน

#6 car.x

• 194 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 เมษายน 2018 - 12:57 AM

car.x, on 14 Apr 2018 - 9:14 PM, said:

อื่อ ต้องดูอายุ ด้วยนะครับ คุณกับ คนที่โพสต์กระทู้ ห่างเยอะนะ

ถ้าคุณอายุตามโปรไฟล์ ไม่เป็นไร หาได้ กินเหล้า วัยใกล้เคียงกัน......
ขอบคุณครับผม...ที่คุยกัน อายุตอนนี้ผม41-42ครับตามโปรไฟล์ ผมคงโชคดีทางเรื่องแบบนี้ครับ
หากแม้นมีรักแท้ จะดูแลกันตลอดไป