ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

อยากสอบถามเรื่อง การเล็ม "ขน"... ครับ

ขน

• กระทู้นี้ถูกล็อค กระทู้นี้ถูกล็อค
มี 1 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 heroneo100

รองกำนัน บ้านOlderMan Lover

• กำลังจะลบออกจากระบบ
  • 542 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 กันยายน 2016 - 06:51 PM

ช่วงนี้รู้สึกว่าขนตรงนั้นผมมันยาวไปหน่อย เลยลองไปหาในอากู๋มา เขาบอกว่าห้ามตัดแบบสั้นสุดๆ เพราะมันจะคัน ให้เล็มให้สั้นลงก็พอ

ผมเลยอยากทราบว่า การตัดเล็มดังกล่าวมันมี "แบบแผน" การตัดไหมครับ ว่าตรงนี้ควรตัดเท่านี้เท่านั้น อาจจะฟังดูตลกนะครับ แต่อยากทราบว่าควรตัดไหม แล้วถ้าตัดซี้ซั้วกลัวมันจะดูตลก อะไรทำนองนี้ครับ หุๆ

:strain:  :strain:  :strain:

#2 cyprin

รองผู้ใหญ่บ้าน บ้านOlderMan Lover

• เด็ก ม.ต้น
  • 176 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 กันยายน 2016 - 07:06 PM

แนะนำว่าไม่ต้องครับเพราะธรรมชาติของมันก็ยาวสุดๆได้แค่นั้นแหละครับ  แล้วมันก็จะร่วงไปเรื่อยๆ และมันก็ขึ้นใหม่เรื่อยๆ

หรือถ้ายากเล็มจริงๆ ก็ ซื้อกรรไกรซอยผมหรือหวีซอยผม ตามร้านขายอุปกรณ์เสริมสวยก็ได้ครับ เลือกเอา

ผมรุก 26/167/76 ชอบลุงอายุ 40+ ครับ ลุงๆท่านไหนสนใจก็ส่งข้อความมาคุยกันได้

Also tagged with one or more of these keywords: ขน