ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ปลูกต้นรักกับปู่วัย78ปี

แอบรักปู่ข้างเดียว

• กรุณาเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะตอบได้
มี 960 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Daniel ZAZA

ผู้ใหญ่บ้าน บ้านOlderMan Lover

• เด็ก ม.ต้น
  • 417 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 สิงหาคม 2012 - 07:56 PM

เอากระทู้มาตั้งใหม่ เพราะอยากรู้ความคิดของคนอื่นๆ จะได้เสนอแนะครับ ว่าความรักของผมมีแนวโน้มเป็นจริงไหม ภาพที่โพสต์
พอดีเจอคุณปู่ อายุ78 รู้จักกันตอนแกมาขับรถให้พ่อผม แกขับดีมากนิ่มแบบว่าถูกใจในการขับรถ บวกหน้าตาหุ่นตามสเปกผมเอาไปอีก พูดในใจว่านี้ละใช่เลย รู้กันตั้งแต่นั้นมาผมเริ่มเอาของไปฝากที่บ้านแก เริ่มสนิทกันมากขึ้น ปกติผมให้ผมเป็นคนแบบว่าถ้ารู้จักกันหน่อย ผมจะเข้าไปใก้ล แล้วจับมือ และมืออีกข้างกอดเอว แล้วเดินคุณกันไปหาที่นั่งคุยถามข่าวกัน ถ้าเจอที่ตลาดผมก็ทำแบบนั้นถ้าแกไปคนเดียว กอดแกเดินยุแบบนั้นรอบตลาด และ็ซื้อของให้แกกลับบ้าน แกก็เรียกผมลูกชายนะ เพราะสนิทกันมาแบบลึกซึ้งเลยละ มีวันหนึ่งไปเจอแกที่ธนาคาร คนมันเต็มแกยืนอยู่ผมเห็นผมก็เลยลุกขึ้นเดินไปไหว้แก จับมือแล้วตามด้วยกอดเอวแกตามปกติที่พบเจอกัน ผมเลยกอดให้แกไปนั่งที่ผมนั่ง แกเลยดึงผมกลับบอกว่าไม่เป็นไรให้คนอื่นแกๆเขานั่งไปเถอะ ผมก็งง (แกยังไม่แกเหรอ อิอิ) ผมไปกดบัตรคิวให้แกแล้วเอาให้แก แต่มือเรายังจับกันยุ สักพักแกเลยพูดขึ้นว่าคนแบบนี้มีเยอะนะ ผมเลยถามว่าแบบไหนครับ แกบอกว่าชายแต่งหญิงนะ และก็พวกไม่แต่งหญิงแต่งเป็น ผู้ชายทุกวันนี้ดูยาก (ผมคิดในใจขึ้นมาทันทีแกรุว่าเอาเป็นหรือไง) แกเลยถามผมต่อว่าคนหล่อนั้นที่เดินเหมือนชายหมดเป็นไหม ผมเลยตอบว่าไม่รู้ครับ สักพักพูดไปแกก็ลูบที่มือผม แล้วก็เอานิ้วชี้เขี่ยกลงมือผม ผมนึกในใจว่าแกหมายความว่าไง ผมได้ยินแต่เพื่อนว่า ถ้าคนที่เขาต้องการเรา ถ้าจับมีเอาจะเอา นิ้วมาเขี่ยๆกลางมือเรา นั้นหมายความว่าใช่เข้าต้องการเรา ทำเอาสะผมคิดไปเองทั้งคืนเลย บวก ความดีใจแล้วอารมณ์ดีทั้งวัน วันนนั้น ใครอ่านแล้ว รู้ช่วยบอกผมทีว่าแก คิดกับผมไหม ผมไม่กล้าถามแกเพราะถ้าไม่ใช่ อาจจะความสัมพันธ์ดีที่มีให้กันมันจะหายไป

ต่อนะครับ ผมไปเจอปู่ที่ ร.ร แกไปรอรับหลาน ที่แรกผมก็ไม่รุว่าแกเป็นคนมารับเอง รู้แค่ว่าหลานแกยุ ร.ร. เดียวกันกะลูกี่สาวผม พอผมเจอรถแกผมก็ไม่ค่อยสนใจมากนักเพราะไม่คิดว่าแกจะมารับหลาน พอสักพักผมหันไปแกเดินลงจากรถแบบช้าๆง่อมตามสะตายคนแก่ละครับ (น่ารักมาก) ผมดีใจมากเอาละงานนี้มีสุขอีกวันละคืนนี้นอนหลับสะบายแน่ หรือไม่ก็ได้คิดนะครับ อิอิ พอเห็นแกผมเลยเดินเข้าใส่เลยพร้อมกับถามขึ้นว่า พ่อมารับหลานเหรอครับ แกตอบว่าใช่ แล้วลูกละมารับลูกเหรอ พร้อมกัยหัวเราะเอาสะดังเลย ฮ่าๆๆ (แกรุยุว่าลูกพี่สาวผม) ผมก็เลยตอบไปว่าครับมารับลูก ผมก็เลยจับมือแกพร้อมกับกอดเอวแกตามปกติของผมที่พบแกพาแกไปนั่งรอหลาน ผมก็เริ่มด้วยการพ่อแหวนใครซื้อให้ลายสวยนะ พักสักพักผมก็นวดมือให้แก ไม่นานโทรศัพท์ผมดังขึ้นผมเลยรุกขึ้นยืนรับสายเดินออกจากแกไปนิดหนึ่ง ผมคุยเสร็จหันไป ยายคนหนึ่งมารับหลานแกเหมือนกันตั้งสามคน ปู่ผมก็เลยยืนขึ้นให้เด็กๆนั่ง (ตอนนั้นปู่ผมจะสุดยอดอะไรขนาดนี้สุภาบุรุษมากเลย น่ารักมาก) แกก็เลยเดินมาหาผม ผมยืนมองว่าหลานออกมายัง แกเข้ามากอดผมทางข้างหลังผมยืนนิ่งแป๊ปหนึ่งพร้อมกับเอามือแกมาจับที่แขนผม และบีบมือด้วย แกเลยถามว่าเป็นไงลูกสะบายดีไหม เรียนเป็นไง หนักมากไหม วิทยานิพนธ์จะเสร็จยัง ผมเลยบอกว่าก็หนักนิดหน่อยครับ วันนี้ผมไม่ได้ของมาฝากนะพ่อไม่รู้ว่าลูกจะมารับหลาน ผมเลยพูดไปว่าไม่เป็นไรครับพ่อไม่ต้องซื้อให้ผม ผมซื้อให้พ่อกินหรือใส่ผมก็ดีใจแล้ว พ่อเก็บไว้ใช้เถอะ แกเลยพูดขึ้นว่าเงินนะมันเยอะพ่อไม่ค่อยได้ใช้ ผมเลยพูดไปว่าพ่อก็หาคนช่วยใช้สิ หรือจะให้ผมใช้ช่วย แกเลยหัวเราะ สักพักหลานแกก็ออกมา วิ่งมาหาปู่แกเลยปล่อยมือที่กอดผมแล้วเดินไปหาหลาน แล้วหันมาบอกผมว่าพ่อกลับก่อนนะเด๊่ยววันหลังว่าๆไปเล่นที่บ้านพ่อนะ ผมก้เลยตอบไปว่าครับว่างๆผมจะไป แกก็เลยอุ้มเอาหลานแกเดินข้ามถนนไปรถ ไม่นานหลานผมก็ออกมามันชังเหมาะอะไรปานนั้น หลานก็เป็นใจให้น้า ฮ่าๆๆๆ ปู่ผมยังอุ้มหลานได้สบายผมว่าสุดยอดแล้วปู่ผมนิ อิอิ (แกเข้ามากอดข้างหลังผมประมานสี่ ห้าครั้งได้) มันเลยทำให้ผมส้งวัยทั้งวันจนถึงตอนนี้ไม่แน่อาจจะถึงพรุ่งนี้ด้วย

ไฟล์แนบ

แก้ไขโดย Daniel Roiet 26 สิงหาคม 2012 - 08:03 PM

#2 Krite

รองผู้ใหญ่บ้าน บ้านOlderMan Lover

• **VIP ตลอดชีพ**ผู้สนับสนุนเว็ป
  • 205 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 สิงหาคม 2012 - 08:03 PM

ขอบคุณครับ

#3 nate

รองผู้ใหญ่บ้าน บ้านOlderMan Lover

• 111 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 สิงหาคม 2012 - 08:07 PM

เอาใจช่วยครับ
168 : 62 : 37
ชอบ สว. 55+ ครับ

#4 Samree Innakkuln

กำนัน บ้านOlderMan Lover

• 6,872 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 สิงหาคม 2012 - 09:04 PM

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

#5 Daniel ZAZA

ผู้ใหญ่บ้าน บ้านOlderMan Lover

• 417 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 สิงหาคม 2012 - 09:24 PM

ขอบคุณคนที่ติดตามและเอาใจช่วยครับ
วันนี้อีกหนึ่งวันที่ทำให้ผมยิ้มได้ (มีความสุขมากเลย) และ มีหวังอีกครั้งเมื่อคืนพ่อผมโทรบอก ปู่แกมาขับรถให้เพราะพ่อผมไม่เก่งขับมนกรุง ปู่แกก็มา บางครั้งก็สงสารไม่อยากใช้บริการ แต่ถ้าพ่อผมไม่โทรคนอื่นก็โทรบอกแกไปขับให้เหมือนเดิม ผมกับครอบครัวพ่อแม่พี่สาว ลุง และ ปู่ขับ อิอิ เราออกเดินทางหกทุ่ม กะว่าถึงกรุงตีห้า พอหกทุ่มปู่แกก็มาที่บ้านผม ผมเห็นก็เลยสวัสดีครับพร้อมกับกอดแกตามปกติ เราก็ขึ้นรถออกเดินทางไปกรุงเทพ ผมอยากจะนั่งหน้ากับปู่ แต่คิดได้ว่าตัวเองเป็นเด็กก็เลยต้องนั่งหลังสุดกับพี่สาว ลุงไปนั่งคุยกับปู่ยุหน้ารถแทนผม (รถฟอร์จูนเนอร์) ไม่ได้นั่งหน้าผมก็ดีใจมากเลยเพราะปู่เป็นคนขับ ลุงผมก็ชวนคุยไป พอไปถึงปั้มน้ำมันจอดซื้อของเข้าห้องน้ำ ผมก็เลยไปซื้อน้ำผลไม้กับแบรนด์มาให่ปู่ กับขนมน้ำดื่มกาแฟ จัดเต็มว่างั้น แกตกใจโอ ซืออะไรมาเยอะจังให้พ่อคนเดียวหรอ ผมเลยบอกว่าครับให้พ่อนั้นละ ส่วนพ่อของผม ไม่ต้องห่วงแม่ซื้อให้ไม่ก็พี่สาวซื้อให้แล้ว พ่อกินเถอะ แกก็กินให้ผมเห็นนะพร้อมกับชมว่าอร่อย เข้าใจซื้อให้คนแก่กินเนาะ ผมยิ้มทั้งกอดเอวแก พอสักพักพ่อแม่ก็กลับมาขึ้นรถ เราก็เดินทางต่อผมก็เลยหลับจบไปถึงสะพานพระรามแปด ผมเลยถามว่าสะพานพระรามแปดใช่ไหม พ่อผมบอกว่าใช่ ผมเลยถามต่อไปว่าเราต้องข้ามด้วยหรอ เอาละที่นี้เป็นเรื่องละครับ พ่อผมนึกขึ้นได้มันไม่ได้ข้ามมาฝั่นี้มาทำไม ก็เริ่มบนถ้าไม่รู้ทำไมไม่ถาม ไหนคุยว่ารุจักหมดว่าทางหากินแตกก่อน เอายกใหญ่ ผมสงสารปู่ผมก็เลยพูดว่าพ่อพอได้แล้ว เด๊่ยวผมถามทางเอง แกยังไม่หยุดยังมีบ่นว่าเสียเวลา ไม่รุไม่ถาม ผมก็เลยบอกพ่อว่าพ่อครบถ้าผมลงไปขับพ่อจะนั่งไหม ผมบอกแล้วว่าไม่เป็นไรไม่ตายหรอก เด๊่ยวผมถามทางหรือว่าพ่อรู้ (ไม่เชิงโมโหนะครับพูดปกติ) เพราะส่งสารปู่แกต้องโดนด่า ผมก็เลยลงไปถามทาง ปู่ก็เลยลงไปด้วยเพราะพ่อผมบอกลงไป พอรู้จักเส้นทางปู้ก็ขับไป พ่อผมก็ยังมีเสียงบ่นนิดๆ ผทก็เลยูดขึ้นว่านั้นไงเส้นนี้ละผมรู้แล้ว (ที่แท้ผมโกหกให้พ่อเลิกบ่น) แต่พ่อก็หยุดใจดีมาบ้าง พอถึงบ้านพีสาวผม เราก็ลงอาบน้ำหาข้าวปลามากิน ทุกคนเข้าบ้านหมดยังแต่ปู้ยังอยู่ที่รถ ผมเลยเข้าไปจับมือและกอดเอวแกบอกปู่แกว่า พ่ออย่าคิดมากนะพ่อผมแกก็เป็นแบบนี้ละเหมือนทุกครั้งที่พ่อ(ปู่)พาแกหลงทางนั้นละ พ่อ(ปู่) อย่าคิดอะไรมากผมก็ปลอบใจแกยกใหญ่ พร้อมกับนวดนิ้งมือให้เพราะขับรถกลัวมือแกยึด อิอิ (มีความสุขมากๆและมากๆ) ผมยืนหันเข้าไปในบ้านนึกว่าพ่อเรียก ปู้เลยเดินมากอดผมข้างหลังผม พอดีมือผมอยู่ข้างหลังไปโดนของปู่แกเข้า ปู่แกก็ยืนคุยเฉยๆเหมือนไ่มีอะไรชนมือผม แต่ก็ไม่ได้เเข็งนะครับ แต่ผมตกใจละดีใจมาก ผมก็ต้องรีเอามือออกเพราะกวัลโดนเยอะกว่านี้ละกล้วแกอาย และไม่รุเป็นแบบผมคิดไหม พอสักพักผมก็เลยกอดเอวแกเข้าบ้านให้ไปอาบน้ำ (อยากอาบให้จังอิอิ) พร้อมเสร็จเรียบร้อบทุกคนก็ได้กินข้าว พอกินเสร็จผมก็พาปู่ไปนอนบนบ้านหาหมอนให้ ผ้าห่ม เปิดแอร์ให้ เพราะปู้ต้องขับรถขากัลบเลยต้องให้นอน จะให้พ่อพาไปไหนบอกพ่อได้นะพ่อนอนไม่นานหรอกคนแก่ ผมเลยบอกว่าคนแก่นั้นละ พ่อต้องนอนเยอะ แกเลยยิ้มให้ผมก็เลยออกมาจากห้อง พ่อกะแม่และทุกคนที่มาก็ดูหลานที่วาไม่สบาย พ่อแม่ผมไปหลานมันวิ่งเฉยเลยผมละงง มันป่วยอะไรเนี่ยหายไวแท้ พอสักพักพี่สาวผมก็โทรจองตั่วเครื่องบินให้พ่อแม่กลับบ้านก่อนเพราะมีเรื่องด่วนๆมากๆ พ่อแม่ผมก็ไปขึ้นเครื่อง ผมก็เลยไปเดินห้างต่อกับพี่สาวให้ปู่นอน ความจริงอยากให้ปู่ไปด้วย แต่ต้องขับรถกลับเลยให้นอน พอถึงตอนขากลบปู่ยังไม่ตื่นผมไปปลุก แต่ก่อนปลุกผมนั่งมองดูแกนอนตั้งนานและก็ยิ้มยุคนเีดียวยังกะบ้า พอสมควรผมเลยเรียกแก พ่อๆ พ่อ ตื่นกลับบ้านเรากัน พ่อไปอาบน่ำแล้วลงมากินข้าวนะ แกเลยบอกว่าเดี๋ยวพ่ออาบน้ำเสร็จพ่อตามไป พอกินข้าวเสร็จพี่สาวลุง ผมก็กลับ ลุงผมก็นั่งกับปู่เหมอืนเดิม ผมนั่งลองลงมาพี่ผมหลังสุด อิอิ เพราะจองคนละแถวเพือนอน ฮ่าๆๆ ผมไม่นอนผมนั่งมองกระจกดูหน้าปู่นั่งยิ้มคนเดียว แกก็มองมาหาผมบ่อยนะ ผมสังเกตุดูว่าแกมองรถคันหลังหรือมองดูเรา ผมเลยถามแก แกเลยมองที่กระจกดูสายตามองมาที่หน้าเรา แล้วดูเวลาแกมองรถข้างหลัง มันคนละจุดกัน ก็เลยสรุปเองว่าแกมองเราบ่อยมากเพราะผมนั่งจ้องแก อิอิ (มันมีความสุขดี) พอดีลุงผมเห็นสาวประเพศสอง แกนึกว่าหญิงแกเลยพูดว่าโห แต่งตัวน่า... มาก พี่สาวผมเลยบอกว่าเขาเป็นสาวปลอม ดูแขนสิ ลุงเลยหัวเราะ ลุงเลยแซวปู้ว่าชอบไหมแบบนั้น ได้โอกาสผมก็เลยพูดว่าลุงชอบ หรือ พ่อ(ปู่)ชอบเนี่ย พ่อเลยยิ้มแล้วมองดูหน้าผม เราก็กลับถึงบ้าน ก็เลยของให้ปู่กลับบ้านด้วย ปู่เลยว่าเอามาทำไมเยอะจังพอแล้วเอาไว้ให้พ่อแม่กินบาง ผมก็เลยไปส่งปู่ที่รถ ถ้าไปเรียนให้พ่อ(ปู่)ไปส่งไม ผมก็เลยบอกว่าไม่เป็นไรครับเด๊่ยวให้พี่ไปส่ง ปู่ก็เลยหลับ ทั้งวันมีความสุขมากครับ ฝันผมจะเป็นจริงไหมน้อ ภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์

#6 sexyboy

[ ลูกบ้านผู้น่ารัก ]

• 679 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 สิงหาคม 2012 - 10:07 PM

ขอให้สมหวังนะคร๊าฟฟฟฟ ภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์

เมื่อท่านก้าวเดินเข้ามาในชีวิต มาสะกิดใจผมให้หวั่นไหว เป็นเพราะรักครั้งแรกในดวงใจ ท่านจึงกลายเป็นส่วนหนึ่งซึ่งผูกพัน

อยากจะพบอยากเจออยากเห็นหน้า ทุกเวลาทุกค่ำเช้าเฝ้าเพ้อฝัน เรามีกันเคียงใกล้ไม่เว้นวัน ท่านคือใครคนนั้นที่ฝันรอ???

#7 Removed

BIO- : )

• กำลังจะลบออกจากระบบ
  • 517 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 สิงหาคม 2012 - 10:33 PM

ผมคิดว่า ตามรักคุณปู่น่ะพอได้ แต่ปลูกต้นรักเหรอ วัยนี้เขาคงไม่ต้องการที่จะเป็นคู่รักกับใครแล้วหละ เรื่องนี้คงเป็นปฏิบัติการ mission impossible

#8 james

• 4,381 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 สิงหาคม 2012 - 12:55 PM

รอลุ้น อิอิ อยากมีบ้างจัง ภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์

46 169 85 ชอบคนอาวุโสอายุมากๆ ไม่แสดงออก ถ้าวัยเดียวกันหรืออ่อนกว่า ก็ขอให้ดูอายุมาก หรือ มีพุง

#9 keng_Bangken

• 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 สิงหาคม 2012 - 01:30 PM

รอลุ็นต่อไปด้วยคนนะครับ
คบด้วยความจริงใจ แก้ปัญหาด้วยเหตุผล มีปัญหาเคลียร์ทันที

#10 Daniel ZAZA

• 417 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 สิงหาคม 2012 - 01:46 PM

รอลุ้น อิอิ อยากมีบ้างจัง ภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์

ลุง james ครับ ที่บอกให้ผมลองพูดไปแบบว่าถามเชิงให้แกไม่รู้ว่าผมเป็น ผมลองถามแล้ว วันที่ไปกรุงเทพ พอดีติดไฟแดงสาวปลอมเดินมา ลุงผมก็ชมว่าคนนี้ทำไมสวยจัง พอดูสักพักจึงรุว่าเป็น ส่วนปู่ก็หัวเราะ ผมก็เลยถามว่าลุงชอบหรือพ่อชอบ(ปู่)ชอบ ปู่ตอบมาว่า คนที่เขาเป็นแบบนี้ที่น่ารักก็มี แต่แบบที่เห็นตอนนี้ต้องแต่งอีกนิด ปู่เลยหัวเราะ ปู่ก็เลยคุยเรื่องหญิงกะลุงต่อ ส่วนผมก็แอบดีในนะครับว่าปู่ชมเขาน่ารัก ผมยิ่งได้ใจใหญ่เลย ผมคงมีหวังขึ้นมาอีกแล้ว อิอิ

#11 ลุงนก

• 1,200 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 สิงหาคม 2012 - 02:52 PM

สงสัยปู่จะชอบแบบแต่งหญิงมากกว่านะ

#12 james

โพสต์เมื่อ 15 สิงหาคม 2012 - 05:29 PM

สงสัยปู่จะชอบแบบแต่งหญิงมากกว่านะ

ผมก็คิดอย่างลุงนกเหมือนกัน

46 169 85 ชอบคนอาวุโสอายุมากๆ ไม่แสดงออก ถ้าวัยเดียวกันหรืออ่อนกว่า ก็ขอให้ดูอายุมาก หรือ มีพุง

#13 Daniel ZAZA

• 417 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 สิงหาคม 2012 - 09:49 PM

แต่งหญิงคงไม่มีปัญญาครับ แต่ผมจะให้ให็ปู่รักผมในแบบนี้ให้ได้ เลย อิอิ สู้ขอรับ ภาพที่โพสต์

#14 Daniel ZAZA

• 417 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 สิงหาคม 2012 - 10:31 PM

อีกวันที่ได้กอด วันนี้ปู่โทรหาผมช่วงบ่ายผมดีใจมากโทรหาเรา คิดถึงเรานะสิ ผมก็รับสายสวัสดีครับพ่อ พ่อมีไรให้ผมช่วยครับ ปู่เลยบอกว่าให้พ่อของลูกแต่งตัวไว้ปู่จะเข้าไปรับอีกยี่สิบนาที ผมเลยถามต่อว่าจะพากันไปไหนครับ เอ๋าก็งานศพไงป้าของลูกบอกให็พ่อ(ปู่) มาขับรถให้พาไป พ่อ(ปู่)ก็เลยโทรหาลูกบอกพ่อด้วยนะ สักพักปู่ก็มา ผมก็เดินไปรับเขาน้ำให้กินกับให้แบรนด์อันหนึ่งบำรุงรอพ่อผม ปู่นั่งอยู่ก้าวอี้ผมเอามือคั้มที่โต๊ะมืออีกข้างลูบหลังปู่ หน้าผมกะหน้าปู่อยู่ใกล้กันมาก (ในใจคิดว่าอยากเข้าไปอีกนิดแล้วจูบเลย) ผมก็เลยถามปู่ไปว่าพ่อเหนื่อยไหมไปไหนมาวันนี้ ปู่เลยตอบว่าพ่อไปขอนแก่นมาช่วงเช้า ช่วงบ่ายป้าของลูก็บอกให้พ่อ(ปู่)มารับพ่อของลูก สักพักพ่อผมเลยเรียก (ตอนนั้นอารมณ์เสียมาก) ผมก็ไปหา่พ่อผมเลยตามว่า เฮีย เฮียอาบน้ำยังผมอาบละ ทำไมครับพ่อ พ่อผมเลยบอกว่าไปงานแทนพ่อนะพ่อรู้สึกไม่ดี วันเผาพ่อจะไปเอง ผมรีบตอบตกลงทันที แล้วก็เลยรีบวิ่งมาบอกปู่ พ่อ พ่อ(ปู่) เราไปกันได้แล้วเดี๋ยวไม่ทัน พ่อผมให้ผมไปแทนแกอาการไม่ดี ผมกะปู่เลยนั่งรถออกจากบ้านสองคน ผมก็เลยโทรหาป้า ป้าบอกว่ายังไม่อาบน้ำเลย ผมเลยบอกปู่เราจะไปไหนรอป้าเพราะป้ายังไม่ได้อาบน้ำเลย เราจะไปรอหรือไปไหรรอ ปู่เลยบอกว่างั้นไปบ้านพ่อ(ปู่) พ่อยังไม่ได้อาบน้ำงั้นลูกไปบ้านกะพ่อด้วย ผมก็รีบตอนตกลงทันที พอไปถึงบ้านไม่มีคนยุบ้านปู่ ทุกคนไปตลาด ผมได้โอกาสพอดีปู่เลยเอาน้ำกับนมให้ผมกินแล้วก็ นาที ที่ผมรอมานาน มากๆๆๆๆ เห็นแล้วแทบขาดใจ ปู่ถอดเสื้อออกแล้วเดินมาหาผมจับมือผมแล้วบอกว่ารูปพ่อ(ปู่)เยอะเลยดูเล่นๆๆรอพ่ออาบน้ำ ตาผมมองดูที่ท้องอวบๆ ออกจะเ**ห**ยวนิดๆๆมันน่าสุดๆๆ ผมเห็นแล้วเกือยเก็บอาหารไม่ยุอยากเอามือเข้าไปจับและจูบ โอมันสุดยอดมาก แล้วพอสักพักปู่ก็เดินไปอาบน้ำ เมื่ออาบเสร็จ ผมก็คิดไม่ถึงอีกว่าตรงผมดูรูปมันอยู่ใกล้กับโต๊ะแต่งตัวปู่ ปู่เดินออกจากห้องน้ำผ้าขนหนูสีแดง เดินข้างมาที่โต๊ะแล้วนั่งลงทาแป้ง เริ่มที่คอ แล้วรักแร้ และท้องแล้วก็ลงมากอีก พอดีปู่นั่งหนหน้าใส่กระจก ผมอยู่ข้างๆไม่ไกลมาก ผมมองดู ตอนปู่เอาแป้งทาท้อง ผ้าขนหนูมันไม่ค่อยแน่นติดเอวมากนัก มันทำให้ผมเห็นร่องตูดปู่มันสุดยอดมา ขาว ผมอยากเดินเข้าไปเอามือจับแล้วขอสักครั้ง ตอนนั้นน้อยชายผมตื่นมาแบบเต็มตัวมากเกือบอดใจไม่ยุ ส่วนตรงใต้พุงผ้าหลวมๆเกือยทำให้ผมเห็นข่น แต่ถ้าผมอยู่ด้านหน้าคงเห็น (ผมคิดในใจว่าปู่ตั้งใจให้ผมเห็นหรือ คนแก่ไม่ได้สนใจอะไรมากและไม่รุว่ามันหลวมๆจนจะเห็น... หรือเป็นปกติของแก) ผมมองปู่แต่งตัวอยู่นานเลยถามเพราะจะได้หันหน้าเห็นชัดๆ ผมเลยถามปู่ว่า โอพ่อไม่ธรรมดานะแต่งตัวไปหาสาวละสิ ระวะงแม่ว่านะ ปู่เลยต่อว่าพ่อชินแล้วพ่อแต่งจนติดเป็นนิสัยละ ถ้าไม่แต่งพ่อรู้สึกไม่พร้อมอะไรบางอย่างขาดๆ ผมก็เลยพูดต่อว่าหล่อแล้วละพ่อ แกเลยหัวเราะฮ่าๆๆ ทาแป้งเสร็จปู่เลยเดินเข้าไปในห้องในกางเกงใน และกางเกงออกงาน เมื่อเสร็จเราก็ไปรับป้าผมและลุงๆ พอถึงขากลับผมตั้งใจไว้ว่าให้ไปส่งทุกคนเสร็จก่อนผมเป็นคนสุดท้าย และเราะได้ยุด้วยกันสองต่อสอง ป้าดันบอกว่าไปส่งผมก่อนวัยรุ่นเซ็งเป็ดเลย แต่ผมก็ดีใจอีกครั้ง ปู่พูดขึ้นว่าผมจะไปส่งป้าและลุงก่อน ส่วนลูกชายผมจะไปส่งสุดท้ายเอง ป้ายังยืนยันคำเดิมว่าไปส่งผมก่อนก็เลยได้ลงก่อนเพื่อน ก็เลยไปจับมือปู่แล้วบอกว่านอนหลังฝันดีครับปู่ ฝันดีนะครับป้าและลุงด้วย (แก้เขินกลัวป้าสงสัยทำไมบอกแต่ปู่คนเดียวคนอื่นไม่บอก) วันนี้จบแค่นี้ครับความสุข เล็กๆน้อยของ ผม เพียงได้รัก เพียงได้มอง เพียงได้เอาใจใส่นิดๆๆ ก็มีความสุขแล้วสำหรับคนแอบรักภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์

แก้ไขโดย Daniel Roiet 26 สิงหาคม 2012 - 08:06 PM

#15 Guest_ดี เจ เคนลี่_*

• ขาจร

โพสต์เมื่อ 15 สิงหาคม 2012 - 10:36 PM

ขอบคุณครับ

#16 james

โพสต์เมื่อ 16 สิงหาคม 2012 - 12:31 AM

ว่าจะได้สองต่อสองอีกซักรอบ ป้าก็ดันมาทำแผนเสียซะนี่ ไม่เป็นไร ค่อยเป็นค่อยไป เอาใจช่วยครับ

#17 newg32003

• 271 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 สิงหาคม 2012 - 05:48 AM

ไม่น่าพลาดโอกาสทอง

#18 keng_Bangken

• 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 สิงหาคม 2012 - 05:42 PM

แหมๆๆๆๆต่อหน้าป้าเลยนะครับ ระวังนะเด่ยวความลับภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์
คบด้วยความจริงใจ แก้ปัญหาด้วยเหตุผล มีปัญหาเคลียร์ทันที

#19 OrGOOn

• 417 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 สิงหาคม 2012 - 06:04 PM

ขอให้สานต่อนะครับ ยินดีๆๆๆๆๆ กับการเจอใครสักคนที่ถูกใจ

#20 Daniel ZAZA

• 417 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 สิงหาคม 2012 - 10:32 PM

วันนี้อีกหนึ่งวันที่เพิ่มความหวังให้ผม ป้ากะลุงมาบ้านผมตั้งแต่เช้าตรู่เลยเพราะป้ากะลุงบอกว่าจะพาไปทำบุญแม่กะพ่อก็ไปนะ แล้วหลานไปไหม ผมเลยตอบว่าคิดดูก่อนครับ ผมมีเรียน ป้าเลยบอกว่าไม่ไประวังเสียใจนะ ผมก็เลยถามป้าว่าพ่อผมขับไปหรอ ป้าบอกว่าถ้าพ่อเองขับไปแม่เอ่งคงสบายไปนานแล้ว ผมเลยถามต่อว่าลุงขับหรอ ป้าบอกว่าลุงไม่ขับรถเกิน80กิโลเมตร และนอกจังหวัด ผมก็เลยบอกว่าตกลงจะได้ไปไหมป้า ป้าบอกว่าไปดิเพราะพ่อเอ่งโทรบอกคนขับประจำตัวแล้ว บ่นให้กันบ่อยๆ แต่ยังเรียกใช้กันอีกพวกนิงงวะ ผมเลยบอกว่าเด๊๋ยวผมโทรหาเพื่อนก่อนนะป้าวันนี้คงไม่มีเรียนอะไรมาก (ไม่ไปได้ไงปู่ขับ ฮ๋าๆๆๆ) ผมก็เลยเตรียมตัวแล้วทุกคนก็พร้อมไม่นาน ปู่ก็มาพวกเราก็ขึ้นรถ ลุงนั่งข้างหน้ากะปู่ ตรงกลาง พ่อแม่ป้า ข้างหลัง ผมและพี่สาว ลุงก็คุยกะปู่ปกติผมได้แต่นั่งฟังไม่ได้พูดด้วยเพราะกลัวทุกคนสงสัย เป็นเด็กจะมาพูดอะไรกะผู้ใหญ่เขา ยังไม่ถึงที่ทำบุญพวกเราก็เลยจอดที่ปั้มเพื่อกินข้าว ทุกคนสั่งข้าวผมแล้ว ยังแต่ปู่ยังไม่เดินมาผมก็เลยเดินไปหาปู่แล้วถามว่า พ่อ(ปู่)ไม่ไปกินข้าวอะ พ่อยังไม่หิว ผมก็เลยบอกว่าทางอีดไกลพ่อมากินข้าวก่อนเดี่ยวไม่มีแรงขับรถ ผมก็เลยดึงแขนปู่มา เราจับมีกันเดินมาพอใกล้ถึงผมก็เลยปล่อมมือปู่แล้วถามว่า พ่อ(ปู่)จะกินอะไร พ่อเลยตอบว่าข้าวมันไก่ ผมก็เลยสุ่งแล้วมานั่งกินเป็นเพื่อนแต่ไม่ได้ทำอะไรมากเพราะแม่กะพ่อยุใกล้ๆ (แต่ข้างในลึกอยากตักนั้นนี้ให้มากแต่ก็ทำไม่ได้ แต่ว่าแค่นั่งกินด้วยกันสองคนก็สุดยอดแล้ว) เมื่อกินเสร็จก็เดินทางต่อไปถึงที่ทำบุญบ่ายโมงกว่าๆ ผมไปไหว้พระทำบุญเสร็จก็เลยรีบมานั่งคุยกะปู่เพราะปู่ไม่ไปไหนจากรถไกล ปู่เดินไปเข้าห้องน้ำแล้วเดินออกมาพอดีผมก็เลยเดินไปเจอ ตอนนั้นใจผมเต็นแรงมากเพราะผมจะกอดปู่ข้างหน้าแบบหน้าต่อหน้าเลย (ไม่เคยกอดแบบนั่น) ผมอ้าแขนจะกอดปู่ปู่ก็อ้าแขนรับจะกอดผม ตอนนั้นใจผมเต็นแรงมากจึนรุสึกได้ เพราะว่าผมไม่เคยกอดแบบนั้น ผู้ใก็เลยกอดปู่ ปู่ก็เอามือจับที่ไหล่และแขนผม ตอนนั้นปู่ไปเยี่ยวมาไม่ได้ล้างมือ เพราะว่ามันเปียกไม่มาก (น่าจะติดมาตอนสบัด) ผมละอยากเอาปากล้างมือให้ (ผมดมตรงที่ปู่จับก็มีกลิ่นนิดๆ แต่สุดยอดมากทำให้ผมคิดปไกลเลยและแข็งด้วย) สักพักผมก็เลยเอามือกอดเอวและจับมือปู่เดินไปที่รถปู่ก็กอดเอวผมเดินมาดีใจมากๆ เราก็ยืนคุยกัน มือผมก็ไม่อยู่เฉย มือหนึ่งกอดที่เอว อีกมือจับที่ท้องบ้างและแขนบ้าง สักพักปู่มองเห็นคนแก่ถือไม้เท้าเดิน ปู่เลยบอกว่า พ่อ(ปู่)ละกลัวแก่อย่างนั้น ผมก็เลยพูดขึ้นว่าตอนนี้พ่อ(ปู่)ยังไม่แก่หรอ ปู่ยิ้มหัวเราะ ฮ่าๆ ผมก็เลยเอามือกอดเอวอีกข้างรูปที่ท้องและหัวซบตรงไหล่ (ใจแทบสะลาย อยากอยู่แบบนั้นไปนานๆ กอดยุอย่างนั้นและก็ซบไหล่) ผมก็เลยบอกว่าพ่อ(ปู่)ก็ไม่แก่นะอยู่แค่นี้ละ ปู่เลยบอกว่าก็ดีเหมือนกันอยู่ได้แบบนี้แล้วก็ตายไปเลย พ่อ(ปู่)ละคิดหยังกลัวแก่กลัวได้ใช้ไม้เท้า เราก็เลยหัวเราะ มือ็ยังกอดเอวอยู่แต่เลิกซบไหล่เพราะกันผืดปกติ ผมก็เลยเดินไปหาพ่อเพราะพ่อโทรหา ไม่น่าผมมองไปเห็นปู่คุยกะใครไม่รู้มีอายุหน่อย นั่งจับมือกันบ้างครั้งก็เอามือรูปหลังเขา ทำแบบนั้นน่ามากจนผมสงสัยว่า ปู่ชอบแบบนี้หรอ เพราะผมไม่เคยเห็นปู่คุยกะใครแล้วทำแบบนี้ ผมก็งง หรือผมคิดไปเองมากไป (ผมแอบดีใจว่าปู่ชอบแบบนั้น ไม่ได้อิจฉา เพราะอยากให้ปู่ชอบแบบนั่นยุแล้วแต่กะผมนะ) พอผมเดินไปปู่มองเห็นผมก็เลยหยุดคุยกันแล้วถามผมว่าลูกมาเอาอะไรที่รถหรือมาพาพ่อ(ปู่)เฉยๆ ผมเลยว่ามาเอาของให้พ่อครับ ปู่ก็เลยคุยต่อผมก็เลยเดินกลับไปหาพ่อ พอทำบุยเสร็จเรา้กลับแต่มีสมาชิคเพิ่มขึ้น ปู่ญาติห่างผมแกเมานิดๆขอกลับด้วยสงสัยยายดุปู่เลยมาของขึ้นรถผม อายุแก60อัพ เราก็เลยมีการเปลี่ยนที่นั่งกัน ปู่ที่โดนยายดุมา และผมละกพ่อผม นั่งแถวกลางให้แม่กะป้าละพี่สาวนั่งแถวหลัง ผมไม่นอนบนรถเพราะนั่งมองปู่ขับรถ บ้างทีปู่มองกระจกหลังเห็นผมมองก็ยิ้มให้ (มันมีความสุขทีได้มองและส่งยิ้มให้กัน) พอใกล้ถึงบ้านปู่ขั่งข้างผมก็เลยพูดหลายเรื่องจนมาถึงผม แกพูดว่า เออเอ่งหน้าตาดีนิหว่า รูปหล่อสงสัยสาวตรึมนะเนี่ย แกพูดและก็เอามือกอดไหล่ผม ปู่ขับรถมองกระจกหลังพอดี รถติดไฟแดงนาทีกว่าๆ ปู่นั่งข้างผมแกก็พูดว่าหล่ออย่างนั้นอย่างนี้ กอดไหล่ผมให้ผมหันหันให้ดูแล้วแกเอาหน้ามาใกล้ๆผมแล้วก็บอกว่าสาวคงติดเยอะ ส่วนปู่ที่ขับรถ พอดีรถมันติดไฟแดงปู่มองหน้าแกจากกระจกหลังด้วยสายตาแบบดุมาก ทีแลกผมคิดว่าผมคิดไปเอง ผมก็เลยเริ่มสังเกตุ ปู่ขับรถมองกระจกหลังดูหน้าปู่ที่นั่งข้างผมบ่อยมากๆ ผมไม่รุว่ามองทำไม (ผมคิดว่าปู่หึงผม) เอาสะผมคิดไปเองเยอะแยะเลย ที่คิดแยะเพราะคิดเข้าข้างตัวเองว่าปู่หึง ความสุขที่ยิ่งใหญ่เมื่อได้กอดปู่แบบตรงหน้าครั้งแรกใจเต็นมากภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์ แล้วก็ส่งผมกะครอบครัวก่อนคนอื่น แต่วันนี้ไม่ได้บอกอะไรก่อนปู่กลับเพราะกลัวพ่อแม่สงสัย ภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์ จบแล้วครับความสุขของผมวันนี้ แบบนี้ผมเรียกมันว่า ความสุขที่สัมผัสได้ครับๆๆๆภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์

แหมๆๆๆๆต่อหน้าป้าเลยนะครับ ระวังนะเด่ยวความลับภาพที่โพสต์ ภาพที่โพสต์

ผมก็พยายามทำตัวตามปกติครับ ภาพที่โพสต์ ก็ทำอะไรให้คนอื่นๆเห็นง่ายๆครับ แต่ปู่อาจจะคิด หรือไม่คิด ส่วนผมทำแบบปกติสุด อิอิ